CÔNG TY LUẬT TNHH QUỐC TẾ HỒNG THÁI VÀ ĐỒNG NGHIỆP: Chuyên tư vấn thành lập doanh nghiệp, giải thể doanh nghiệp, in hóa đơn,
uy tín, trách nhiệm với đội ngũ nhân viên chuyên sâu, nhiều kinh nghiệm...giá rẻ nhất Hà Nội!!! Xem thêm tại FACEBOOK LUẬT HỒNG THÁI

CƠ SỞ GIA CÔNG CÓ ĐƯỢC PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN BÁN HÀNG?

Một cơ sở nhận gia công một số mặt hàng cho một công ty chuyên sản xuất giày da. Toàn bộ nguyên vật liệu bên công ty giày da cung cấp đầy đủ cho cơ sở đó gia công. Công ty giày da muốn cơ sở đó xuất hóa đơn thanh toán. Như vậy, cơ sở gia công đó có được quyền phát hành hóa đơn bán hàng hay không?

Trả lời:

Căn cứ Điều 11quy định về cấp hóa đơn của Cục Thuế như sau:

“ Điều 11: Bán hóa đơn do Cục thuế đặt in

1.Cơ quan Thuế bán hóa đơn cho tổ chức không phải là doanh nghiệp nhưng có hoạt động kinh doanh( bao gồm cả hợp tác xã, nhà thầu nước ngoài, ban quản lý dự án); hộ, cá nhân kinh doanh.

Tổ chức không phải là doanh nghiệp nhưng có hoạt động kinh doanh theo hướng dẫn tại khoản này là các tổ chức có hoạt động kinh doanh nhưng không được thành lập và hoạt động theo Luật Doanh nghiệp và pháp luật kinh doanh chuyên ngành khác.”

Như vậy, cơ sở gia công đó tuy không là doanh nghiệp, nhưng có hoạt động sản xuất kinh doanh là gia công đồ giày da, nên theo quy định trên vẫn có thể đặt mua hóa đơn bán hàng.

Trân trọng!

gtgt.jpg

(M.ng)


Gửi thông tin tư vấn

Họ tên(*)
Số điện thoại(*)
Fax
Email(*)
Địa chỉ
Yêu cầu tư vấn

Điều kiện sử dụng thông tin | Bảo mật khách hàng
Copyright © HONG THAI INTERNATIONAL LAWFIRM AND PARTNERS 2014 - 2016. All rights reserved -  Design and support by THANHNAM SOFTWARE